![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
กับฟาร์มยุคใหม่ ใส่ใจเรื่องอาหารน้องๆในฟาร์มเพราะน้องทำน้ำนมสร้างรายได้ จึงต้องให้กินดี อยู่ดี เช่นกัน ทำไมจึงต้องใช้เครื่องผสมอาหาร
TMR (Total Mixed Ration) เพราะมันคืออาหารผสมเสร็จ ลดต้นทุน ง่ายต่อการจัดการอาหารที่เป็นระบบ ถูกต้องตามหลักการโภชนาอาหารสัตว์ คำทุกคำกินเหมือนกันทุกคำ
![😊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7f/1/16/1f60a.png)
![🤣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t52/1/16/1f923.png)
![👍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfc/1/16/1f44d.png)
Cr. ภาพสวยๆจากฟาร์ม ขออนุญาติเจ้าของภาพเรียบร้อย
#Chanin-Dairy Farm มีให้ชมทุกวัน![😊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7f/1/16/1f60a.png)
![😊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7f/1/16/1f60a.png)